คืนนี้พี่หมี พาไปจุดถ่ายรูปยอดนิยม ที่อนุเสาวรีย์ประชาธิปไตยกันครับ
จุดนี้จะอยู่หน้าร้านสเต๊ก ติดมัน ข้างๆกาแฟชาวดอย จะเป็นจุดที่ มีไฟส่องรถของเรา ทำให้ถ่ายรูปได้ง่ายนะครับ
แต่คืนที่พี่หมีไป ตรงกับคืนที่พี่ๆเเก๊งค์เวสป้า รวมตัวมีตติ้งกันจุดนี้พอดี มีแต่รถสวยๆกันนะครับ พี่หมีเลยขยับมาหน่อย ทำให้ภาพมืด แต่พอถ่ายได้บ้างนะครับ
ส่วนใครไปไม่ถูกพี่หมี ได้มาร์ค จุดใน Google map ไว้ด้วยนะครับ
พิกัด Goole Map.
Near 77/2 Ratchadamnoen Avenue, Khwaeng Wat Bowon Niwet, Khet Phra Nakhon, Krung Thep Maha Nakhon 10200
https://goo.gl/maps/S5m2bXAiaw3v5G9J9
เพื่อนๆ มีจุดถ่ายรูปสวยๆ กระซิบบอกพี่หมีได้นะครับ จะได้เเนะนำเพื่อนๆไปถ่ายกันบ้าง
ขอบคุณมากครับ 🐻🐻
![](https://www.kumaridelam.com/wp-content/uploads/2019/10/IMG_3022-1024x768.jpg)
![](https://www.kumaridelam.com/wp-content/uploads/2019/10/IMG_3023-576x1024.jpg)
![](https://www.kumaridelam.com/wp-content/uploads/2019/10/IMG_3026-1024x768.jpg)
![](https://www.kumaridelam.com/wp-content/uploads/2019/10/IMG_3024-1024x768.jpg)
![](https://www.kumaridelam.com/wp-content/uploads/2019/10/IMG_3036-1024x768.jpg)
![](https://www.kumaridelam.com/wp-content/uploads/2019/10/IMG_3033-768x1024.jpg)
![](https://www.kumaridelam.com/wp-content/uploads/2019/10/IMG_3027-1024x768.jpg)
![](https://www.kumaridelam.com/wp-content/uploads/2019/10/71385386_135893814426340_8786284931811639296_n.jpg)
![](https://www.kumaridelam.com/wp-content/uploads/2019/10/IMG_3038-576x1024.png)
![](https://www.kumaridelam.com/wp-content/uploads/2019/10/IMG_3039-576x1024.png)
![](https://www.kumaridelam.com/wp-content/uploads/2019/10/71897222_135893874426334_7585327692627574784_n.jpg)